labarai_top_banner

Yadda ake Rage Hayaniyar Diesel Generator Set

A lokacin aikin saitin janareta na diesel, an samar da ƙananan adadin sharar gida da kuma tarkace, babban haɗari shine amo, wanda ƙimar sautinsa ya kai 108 dB, wanda ke matukar tasiri ga al'ada da aikin mutane.
Domin magance wannan gurɓacewar muhalli, Leton ya ƙirƙira tare da haɓaka na'urar sarrafa sauti na ci gaba don injinan dizal, wanda zai iya watsa hayaniya sosai daga ɗakin injin.

Dole ne a tsara da kuma gina aikin karewa da kare muhalli na ɗakin janareta bisa ga takamaiman yanayin ɗakin injin. Don tabbatar da aikin al'ada na saitin, dole ne a kula da waɗannan bangarorin yayin zayyana aikin muffling na ɗakin janareta:

▶ 1. Tsarin Tsaro: Babu ilimin man fetur da akwati na zamani, babu abubuwa masu ƙonewa da fashewa da kayan kashe gobara da za a sanya a cikin ɗakin kwamfuta. A lokaci guda kuma, yakamata a keɓance kayan aikin lantarki kamar majalisar dattijai daga ɗakin janareta don gujewa yin tasiri ga rayuwar kayan aikin lantarki.
▶ 2. Na'urar shan iska: Kowane saitin janareta na diesel yana buƙatar iska mai yawa lokacin aiki, don haka ana samun isasshen iska a cikin ɗakin injin.
▶ 3. Tsare-tsare: Na'urar samar da dizal tana haifar da zafi sosai lokacin aiki. Domin sanya saitin janareta yayi aiki akai-akai, yanayin zafin dakin injin bai kamata ya wuce digiri 50 na ma'aunin celcius ba. Don yanayin injin dizal, yanayin yanayin injin ɗin ya kamata ya zama ƙasa da digiri 37.8 a ma'aunin celcius, kuma a fitar da wani ɓangaren zafi daga ɗakin injin.

Babban abun ciki na aikin rufe sauti don ɗakin janareta:

▶ 1. Sauraron sauti na hanyar shiga cikin dakin komfuta: ana saita ƙofofin rufe sauti ɗaya ko biyu bisa ƙa'idar dacewa ta ci da fitarwa na saitin janareta da dacewa da ma'aikatan ɗakin kwamfuta. An haɗe firam ɗin ƙarfe tare da kayan haɓaka sauti masu inganci, kuma kauri shine 8cm zuwa 12cm.
▶ 2. Tsarin sauti na tsarin shan iska: an saita tsagi mai murfi da bangon sautin sauti akan saman shan iska, kuma ana ɗaukar iskar tilas don kiyaye iskar da ake buƙata don aiki na yau da kullun na saitin.
▶ 3. Sauti na tsarin shaye-shaye. An saita tsagi mai murɗawa da bangon murfi mai sauti akan farfajiyar shaye-shaye kuma ana ɗaukar sharar tilastawa don rage zafin yanayin aikin janareta zuwa ga girma.
▶ 4. Na'urar muffler Flue: Sanya mai damfara mai ɗaki mai hawa biyu akan bututun hayaƙi a wajen ɗakin kwamfuta don rage hayaniyar injin ba tare da yin tasiri ga hayakin ba.
▶ 5. bangon da ke shanye sauti da rufin murya. Sanya kayan sauti na tsotsa a haikalin a cikin dakin kwamfuta don hana hayaniya daga yadawa da sake dawowa daga rufin dakin kwamfutar da rage decibels na hayaniyar dakin.


Lokacin aikawa: Mayu-06-2021